Sunday, August 5, 2007

Krart (Latin typeface) at T26

my Krart (คราส) at T26 August 07

SMASHINGmagazine.com
80 Beautiful Typefaces For Professional Design (No. 67)
ไปมึนๆอยู่ได้ไงไม่รู้ :) ขอบคุณ แอนนนนน จาก f0nt.com ที่อุตสาห์เจอครับ :)

บทความเก่าเกี่ยวกับ คราส ตัวพิมพ์ไทย และแนวความคิดทั้งหมดเกี่ยวกับฟอนต์นี้

2 comments:

iannnnn said...

ได้รับการยอมรับระดับโลกเลย
น่ายินดีเป็นอย่างมากครับ~

EKaluck peanpanawate said...

ยังไม่ขนาดนั้นหรอกครับแอนนนน
ผมว่ามันแค่บังเอิญพอดี ที่เค้ากำลังหา font
แล้วคราสถูกเอามาโชว์เดือนนี้พอดีมากกว่าครับ
แต่ก็ขอบคุณแอนนนนนะไม่งั้นไม่รู้เรื่องเลยนะเนี้ย 55

ใช้บล๊อกมาตั้งนานพึ่งหาเจอว่า เขียน comment ตรงนี้ :)